Xin được yên – Thơ Nguyễn Nho Thùy Dương
11.10.2016
Em đã xa dòng sông mát trong
Chiếc xe thời gian chở em đi về phía gió thổi
bụi mù giăng lối
âm ỉ lời cỏ cây
trên con đường mờ khuyết
thực hư...
phía nào cũng in hằn dấu buốt
dẫu biết
hương rạ cuối mùa còn quyện hơi vụ gặt
nhưng xin
trăng đừng về xua cổng nhớ
để yên chút tình đã xa.
N.N.T.D
Có thể bạn quan tâm
Mùa xuân - Bùi Công MinhTháng năm dài lắm - Nguyễn Văn TámHai người bạn - Truyện ngắn Thanh QuếMột đêm ở cổng trời – Truyện ngắn Kiều VượngTiềm năng, giải pháp phát triển du lịch sông Cu Đê - Huỳnh Thạch Hà Về đâu – Thơ Nguyễn Hoàng SaBiển thanh xuân - Trương Điện Thắng Đọc thơ bạn giữa rừng – Thơ Nguyễn Văn TámMặn mà cái duyên vè Quảng –sênh sứa - Trương Đình Quang Ghi ở cuối thế kỷ hai mươi-Truyện ngắn Vũ Ngọc Cầm