Trận cảm cúm và sự im lặng (không phải của bầy cừu)
25.09.2019
<p>Chối từ tất cả café sữa thức ăn những vuốt ve ân cần những vỗ về an ủi cơ thể tôi đang phản ứng mãnh liệt bằng mỏi nhừ bằng nằm vùi bằng rũ liệt ngoài kia trời ngày đông lạnh căm tối sầm màu tro xám<br />Lắng nghe lắng nghe và lắng nghe và tôi biết sự nằm vùi nhừ mỏi rũ liệt này sẽ còn tiếp diễn trong nhiều ngày tới trong nhiều tháng tới trong nhiều năm tới cơ thể tôi đang khóc than đang gào thét đang đòi biết sự thật</p>
Tin tức trong ngày tiền phong online tuổi trẻ online thanh niên online vtv1 vtv3 bản tin sáng bản tin trưa bản tin tối bản tin cuối ngày bản tin vừa mới cập nhật không có gì không có gì không có gì
Sao lại không có gì không có gì không có gì
Sao lại không có gì không có gì không có gì
Ôi Trường Sa! Ôi Hoàng Sa! Ôi thi sĩ!
Đã từng đôi mắt mù mà trái tim minh triết
Một mối xa thư đồ sộ há để ai chém rắn đuổi hươu hai vầng nhật nguyệt chói loà đâu dung lũ treo dê bán chó *
* “Văn tế nghĩa sĩ Cần Giuộc”, Nguyễn Đình Chiểu.
L.N.D
Có thể bạn quan tâm
Sinh nh@t – thơ Nguyễn Trung Bình*Mẹ biển – Thơ Nguyễn Thị Anh ĐàoNgười đàn bà thứ hai – Thơ Phan Thị Vĩnh HàNgày không em - Thơ của Minh TuấnĐối diện với sông Hàn - Uông Thái BiểuTrái tim không có mắt – Thơ Thuận TìnhĐâu rồi thời đĩa hát - Tản văn Phạm Thị Hải DươngNhững ngọn sóng tỏa hương - Trần Mai HườngThơ Bùi Mỹ HồngChạm - Thi Nhung