NSNA Thân Nguyên đoạt giải tại cuộc thi ảnh Quốc tế tại Sydney, Australia
10.10.2011
Cuộc thi ảnh Quốc tế tại Sydney (46th Sydney International Exhibition of Photography) do FIAP bảo trợ (số bảo trợ 045) được tổ chức từ ngày 16 đến 20 tháng 9 năm 2011.
Sau một thời gian phát động, Ban Tổ chức cuộc thi ảnh Quốc tế tại Sydney đã nhận được hơn 3.600 ảnh (cho cả hai thể loại ảnh màu và ảnh đen trắng) của 470 tác giả gửi về tham dự.
Hội đồng Giám khảo đã tiến hành chấm giải và Ban Tổ chức đã công bố kết quả cuộc thi và triển lãm ảnh.
Việt Nam có 8 NSNA có 28 tác phẩm được treo trong triển lãm ảnh và 03 NSNA đoạt giải
ở 2 thể loại ảnh đen trắng và ảnh màu.
NSNA Thân Nguyên, Hội viên Hội Nghệ sĩ Nhiếp ảnh Việt Nam - Ủy viên Ban Chấp hành Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố Đà Nẵng đoạt huy chương Merit Sydney với tác phẩm "Old Man” (thể loại ảnh màu).
Minh Nghi
Có thể bạn quan tâm
NSNA Nguyễn Công Hưng đoạt Huy chương vàng tại Liên hoan ảnh nghệ thuật Nam Trung bộ, Tây Nguyên năm 2013 Tạp chí Non Nước tham dự Đại hội Hội Nhà báo thành phố Đà Nẵng lần thứ IXBTV Liên hiệp Hội làm việc với BCH Hội Văn nghệ dân gian về việc chuẩn bị tổ chức Đại hội lần thứ III, nhiệm kỳ 2013-2018Hoàn thành rà soát số lượng hội viên của các hội chuyên ngànhTriển lãm ảnh nghệ thuật “Đời nón – Đời người” tại thành phố Hồ Chí MinhTiếp Đoàn văn nghệ sĩ tỉnh Yên BáiHội nghị cộng tác viên Tạp chí Non Nước năm 2010Hội nghị Ban Chấp hành Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật quý ITriển lãm tranh "Mỹ thuật Đà Nẵng 2017"Tham dự Triển lãm tranh đồ họa 2013