Triển khai kế hoạch đợt công tác thực hiện chủ trương xây dựng nông thôn mới tại huyện Hòa Vang
08.08.2012
Sáng ngày 8/8/2012, Liên hiệp các hội Văn học-nghệ thuật đã họp triển khai kế hoạch đợt công tác thực hiện chủ trương xây dựng nông thôn mới tại huyện Hòa Vang. Tham dự cuộc họp có Ban lãnh đạo Liên hiệp Hội, Chủ tịch của Hội Nhà Văn, Hội Âm nhạc, Hội Nghệ sĩ múa, Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật và Hội Mỹ thuật. Nhà thơ Bùi Công Minh, Chủ tịch Liên hiệp Hội chủ trì cuộc họp.
Sau khi kết thúc đợt thực tế, Liên hiệp Hội sẽ tổ chức triển lãm tranh, ảnh nghệ thuật, chương trình biểu diễn nghệ thuật đặc biệt và giới thiệu tác phẩm văn học gắn với nội dung xây dựng nông thôn mới tại một số xã của Hòa Vang. Đây là hoạt động thể hiện trách nhiệm của văn nghệ sĩ hưởng ứng chủ trương của Trung Ương và của Thành phố trong việc góp phần xây dựng nông thôn mới thông qua đặc thù hoạt động của văn học nghệ thuật.
Hoài An
Có thể bạn quan tâm
Tạp chí Non Nước tham gia Hội Báo Xuân Canh tý 2020Hội nghị cộng tác viên Tạp chí Non Nước năm 2010Hội nghị Ban chấp hành Liên hiệp các Hội Văn học-Nghệ thuật Đà Nẵng quý III/2013 Giao lưu với các nhà văn, nhà thơ Tạp chí Văn nghệ quân đội Tọa đàm “Nâng cao chất lượng sáng tác văn học dành cho thiếu nhi”Hội nghị Ban Chấp hành Quí I/2014Chỉ đạo tổ chức đại hội Văn nghệ dân gian thành phố nhiệm kỳ 2018 - 2023Chỉ đạo tổ chức đại hội Kiến trúc sư thành phố nhiệm kỳ 2019 - 2024 Hội nghị tổng kết hoạt động Mỹ thuật năm 2011Đà Nẵng tổ chức các hoạt động hưởng ứng ngày sách và văn hóa đọc