Hội nghệ sĩ múa Đà Nẵng tổng kết hoạt động năm 2010
10.01.2012
Chiều ngày 25/01/2011, Hội Nghệ sĩ múa Đà Nẵng tổ chức hội nghị tổng kết hoạt động năm 2010 tại trụ sở Liên hiệp các hội Văn học Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng. Ban lãnh đạo Liên hiệp Hội đã đến dự.
NSUT-Biên đạo múa Lê Huân, Chủ tịch Hội Nghệ sĩ múa Đà Nẵng báo cáo tình hình hoạt động của Hội nêu rõ những thành tích, những hạn chế tồn tại cần khắc phục trong năm qua và xác định nhiệm vụ năm 2011 là tiếp tục động viên anh chị em hội viên tham gia sáng tác, biểu diễn, đào tạo bồi dưỡng diễn viên múa chuyên nghiệp cho thành phố, đặc biệt chú trọng nâng cao chất lượng Đoàn nghệ thuật dân gian Non Nước, góp phần đưa ngành nghệ thuật múa Đà Nẵng lên một bước phát triển mới.
Hoài An
Có thể bạn quan tâm
Tiếp đoàn văn nghệ sĩ tỉnh Quảng TrịNhiếp ảnh Đà Nẵng đạt 2 giải A ảnh xuất sắc năm 2014 Hội nghị cộng tác viên Tạp chí Non Nước năm 2019Khai mạc Triển lãm ảnh nghệ thuật “Đất nước vào xuân” Liên hiệp các hội Văn học - Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng tổ chức Hội nghị cán bộ, công chức, viên chức năm 2021Tiếp đoàn văn nghệ sĩ tỉnh Đồng ThápHội Văn nghệ dân gian Đà Nẵng tổ chức hội nghị tổng kết năm 2011Tiếp Đoàn văn nghệ sĩ tỉnh Yên BáiĐại hội Hội Văn nghệ dân gian lần thứ III, nhiệm kỳ 2013-2018 Khai mạc Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi năm 2024