Khi người khác - Thanh Quế
08.07.2019
Khi người khác buồn
Tôi nói:
Buồn làm gì
Ta đi kiếm vài cốc.
Khi người khác khổ
Tôi nói:
- Ăn thua gì
Có những người còn khổ hơn.
Khi người khác đau
Tôi nói:
- Đau à
Rồi có lúc sẽ hết.
Suốt ngày tôi cười cợt
Trêu đùa thảy mọi người
Không lo nghĩ điều chi.
Nhưng khuôn mặt tí tớn
Đó là lớp sóng gợn
Trên hồ buồn đời tôi...
T.Q
Có thể bạn quan tâm
Ngẫu hứng với Thu Bồn - Nguyễn Nhã TiênNgười Mông xuống chợ Sa Pa – Thơ Lê Anh Dũng Biển đêm - Trần Trình LãmCuốn theo chiều gió - Nguyễn Nhật ÁnhKịch bản - Sơn TrầnQuan Công trong tín ngưỡng cư dân Đà Nẵng - Vũ Hoài AnHồi ức những ngày đầu kháng chiến chống Pháp - Trần Trung SángTrên máy bay viết cho cháu nội - Bùi Công MinhNhà em bên kia sông – Thơ Nguyễn Nhã TiênTháng bảy vào ngâu – Thơ Thư Yên