Vấp dấu chân mình - Thơ Nguyễn Hoàng Sa
22.09.2015
Thành phố căng tròn nỗi nhớ
Em về cuối mùa heo may.
Ngập ngừng qua đường phố lạ
Lạc rồi lối nhỏ ngày xa
Mỏi gót dõi tìm bến cũ
Đò xưa khuất dấu bên chiều
Lặng lẽ em cầm nỗi nhớ
Gửi theo đám mây quên mùa
Ôm trọn vào hồn bóng phố
Bước nghe vấp dấu chân mình!...
N.H.S
Có thể bạn quan tâm
Thu xa xứ - Thơ Bùi Công MinhBâng khuâng phố cổ - Thơ của Mai Hữu PhướcƠi tháng năm lại về - Thơ Mai Hữu PhướcTrong khu vườn cỏ dại – Thơ Đinh Thị Như ThúyĐi trong đêm mưa Huế – Thơ Thanh QuếTín ngưỡng thờ Ông Mốc ở Đà Nẵng - Đinh Thị TrangBến khát – Thơ của Tất HanhChim ngụ cư cửa rừng Cây Mít - Truyện ngắn Nguyễn ThanhHè chói nắng Phiêu diêu Đêm thần thoại – Thơ Nguyễn Ngọc Hà