Tiếp đoàn văn nghệ sĩ tỉnh Cần Thơ
07.11.2019
Đoàn văn nghệ sĩ tỉnh Cần Thơ gồm 15 thành viên do nhạc sĩ Nguyễn Dũng, Phó Chủ tịch Hội Âm nhạc tỉnh Cần Thơ làm trưởng đoàn đã đến thăm và làm việc với Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật Đà Nẵng nhân chuyến thực tế sáng tác tại Nhà sáng tác Đà Nẵng.
Ban lãnh đạo Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật cùng văn nghệ sĩ Đà Nẵng đã đón tiếp và làm việc với Đoàn tại Trụ sở Liên hiệp Hội.
Trên tinh thần thân ái và hợp tác, lãnh đạo hai Hội đã giới thiệu về tình hình hoạt động văn học nghệ thuật của hai địa phương; trao đổi về công tác tổ chức, hoạt động sáng tác, công tác đào tạo bồi dưỡng lực lượng sáng tác văn học nghệ thuật, nâng cao chất lượng tạp chí và tạo điều kiện giao lưu giữa văn nghệ sĩ Đà Nẵng và Cần Thơ nhằm học tập kinh nghiệm sáng tác, tổ chức hoạt động đạt hiệu quả hơn. Văn nghệ sĩ hai Hội đã giao lưu thơ nhạc, giới thiệu một số tác phẩm nghệ thuật tại buổi gặp mặt.Đại diện lãnh đạo Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật Đà Nẵng đã tặng một số tác phẩm văn học nghệ thuật cho Hội Văn học - Nghệ thuật tỉnh Cần Thơ ghi nhận buổi gặp mặt của hai Hội.
Nhà nghiên cứu Bùi Văn Tiếng - Chủ tịch Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật Đà Nẵng
tặng một số tác phẩm văn học nghệ thuật cho Hội Văn học - Nghệ thuật tỉnh Cần Thơ.
Đinh Trang
Có thể bạn quan tâm
BTV Liên hiệp Hội làm việc với BCH Hội Nghệ sĩ Múa về việc chuẩn bị tổ chức Đại hội lần thứ III, nhiệm kỳ 2013-2018BTV Liên hiệp Hội làm việc với BCH Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật về việc chuẩn bị tổ chức Đại hội lần thứ III, nhiệm kỳ 2013-2018Lễ phát động Cuộc thi và triển lãm ảnh chủ đề "Nét đẹp Đà Nẵng"8 tác phẩm âm nhạc được đề xuất tặng Giải thưởng VHNT TP Đà Nẵng lần thứ ba Hội nghị tổng kết hoạt động văn học nghệ thuật thành phố Đà Nẵng năm 2018 Hội nghị tổng kết hoạt động Mỹ thuật năm 2010Di sản mỹ thuật dân gian trong các công trình kiến trúc và điêu khắc xứ QuảngUBND thành phố Đà Nẵng gặp mặt văn nghệ sĩ được khen thưởng và phong tặng các danh hiệu Nhà nước về văn học nghệ thuật năm 2012Triển lãm ảnh nghệ thuật chủ đề “Dấu ấn nhiệm kỳ 2014 - 2019” Hội Nhà văn đề xuất trao tặng Giải thưởng VHNT TPĐN lần thứ ba