Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật Đà Nẵng xét tặng thưởng năm 2020
25.11.2020
Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố Đà Nẵng cho biết Hội đồng Nghệ thuật của Hội đã xét chọn 6 tác phẩm được tặng thưởng năm 2020.
Tặng thưởng của Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật năm nay gồm có 1 giải A, 2 giải B và 3 giải C.
Giải A được trao cho tác phẩm Trong sương của NSNA Nguyễn Quang
2 Giải B được trao cho các tác phẩm Chống dịch của NSNA Nguyễn Anh Cường và Những chiến binh Hottile giữa núi rừng Tây Nguyên của NSNA Nguyễn Đăng Đệ.
3 Giải C được trao cho các tác phẩm: Gương sáng học tập của NSNA Nguyễn Vĩnh Phan, Biển gọi của NSNA Huỳnh Nam Đông, Cầu rồng thành phố Đà Nẵng của NSNA Thái Quán Chúng.
Hội sẽ tổ chức trao tặng thưởng vào dịp triển lãm cuối năm 2020.
Có thể bạn quan tâm
Thể lệ Cuộc thi sáng tác ca khúc viết về thị xã Hồng Lĩnh - tỉnh Hà TĩnhTổ chức Hội sách chào mừng Ngày Sách và Văn hóa đọc Việt NamXét trao tặng 136 danh hiệu Nghệ sĩ Nhân dânThi sáng tác ca khúc “Giai điệu nơi tuyến đầu”Liên hoan ảnh nghệ thuật khu vực Nam Trung Bộ - Tây Nguyên lần thứ 22 Lần đầu tiên tổ chức Lễ hội Văn hóa Ẩm thực xứ QuảngLiên hoan 'Những nốt nhạc xanh' năm 2023: Sân chơi âm nhạc bổ ích cho thiếu nhi Đà NẵngĐặc sắc lễ hội Việt Nam - Hàn Quốc tại Đà NẵngThông báo tổ chức “Festival Mỹ thuật trẻ” năm 2022Phim Việt nhận 4 đề cử chính thức Liên hoan Phim quốc tế ASEAN 2023