Hội nghị tổng kết hoạt động Mỹ thuật năm 2011
14.01.2012
Hội Mỹ thuật Đà Nẵng tổ chức hội nghị tổng kết hoạt động năm 2011 vào chiều ngày 14/01.
Hội nghị đã thảo luận và thống nhất với Báo cáo đánh giá tình hình hoạt động nêu rõ sự chuyển biến cùng những hạn chế cần phải khắc phục trong năm qua và xác định nhiệm vụ trọng tâm sẽ triển khai thực hiện năm 2012 là đẩy mạnh hoạt động, nâng cao chất lượng sáng tác, phấn đấu có nhiều tác phẩm tham dự các cuộc thi, liên hoan mỹ thuật cấp khu vực và Trung ương đạt giải.
Hoài An
Có thể bạn quan tâm
Văn nghệ sĩ thành phố nghiên cứu quán triệt Nghị quyết Trung ương IV (Khóa XI)Khai mạc triển lãm tranh với chủ đề “Đà Nẵng qua đôi mắt họa sĩ” Đêm thơ Nguyên Tiêu 2017Chỉ đạo tổ chức đại hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố nhiệm kỳ 2018 - 2023Giải thưởng văn học - nghệ thuật năm 2015 của Liên hiệp Hội Hội nghị sơ kết hoạt động văn học nghệ thuật thành phố 6 tháng đầu năm 2018Tiếp đoàn văn nghệ sĩ tỉnh Tây NinhĐà Nẵng có 23 tác phẩm được chọn trưng bày tại Triển lãm Mỹ thuật khu vực Nam miền Trung và Tây Nguyên năm 2023Sơ kết hoạt động văn học, nghệ thuật 9 tháng đầu năm và phương hướng nhiệm vụ quý IV năm 2021Khai mạc triển lãm "Mỹ thuật Đà Nẵng 2022"