Thực tế sáng tác tại Hòn Kẽm - Đá Dừng
09.03.2012
Sáng ngày 09/3/2012, Hội Nhà văn Đà Nẵng tổ chức chuyến đi thực tế sáng tác dọc sông Thu Bồn. Hơn 50 nhà văn, nhà thơ và hội viên các câu lạc bộ thơ trong thành phố tham gia. Nhà thơ Nguyễn Nho Khiêm, Chủ tịch Hội Nhà văn Đà Nẵng làm trưởng đoàn.
Trong 2 ngày 09-10/3/2012, đoàn sẽ gặp gỡ giao lưu với xã Hiệp Hòa, huyện Hiệp Đức và tham quan Hòn Kẽm - Đá Dừng, thôn Đại Bình - một trong những cảnh đẹp thiên nhiên nổi tiếng ở tỉnh Quảng Nam. Đây là một trong những hoạt động góp phần trang bị vốn sống thực tế và cảm xúc sáng tạo nhằm nâng cao chất lượng sáng tác đồng thời đáp ứng nhu cầu thiết thực của hội viên của Hội Nhà văn Đà Nẵng.
Việt Thái
Có thể bạn quan tâm
Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật Đà Nẵng tổ chức đi thực tế sáng tác Đại hội Hội Điện ảnh thành phố Đà Nẵng lần thứ III, nhiệm kỳ 2018 - 2023 Khởi động Ngày thơ Việt Nam lần thứ XI tại Đà NẵngTrao đổi nghiệp vụ nhiếp ảnh chủ đề “Phương pháp phát hiện đề tài trong nhiếp ảnh nghệ thuật”Tổ chức Trại sáng tác văn học nghệ thuật tại Nhà sáng tác Đại LảiHội Nhà văn tiếp Đoàn Ủy ban Đoàn kết Ấn Độ-Việt NamHội Mỹ thuật Đà Nẵng hướng về đồng bào vùng lũ lụtHấp dẫn cùng Giai điệu tháng BaĐêm thơ Nguyên Tiêu “ Quê hương - Tuổi trẻ và Tổ quốc” Tạp chí Non Nước tham gia Hội báo xuân Quí Tỵ 2013