5 Tác phẩm múa được trao Tặng thưởng năm 2022
09.12.2022
Hội Nghệ sĩ Múa thành phố Đà Nẵng đã ban hành Quyết định số 25/QĐ/HM ngày 21/10/2022 về việc trao tặng thưởng năm 2022 cho những hội viên có tác phẩm xuất sắc. Có 5 tác phẩm của 5 Biên đạo múa được trao Tặng thưởng trong năm nay.
Cụ thể, Tặng thưởng giải B cho tác phẩm Hương sắc mùa hạ của Biên đạo Đào Thị Thúy Dung; Tặng thưởng giải C cho 2 tác phẩm: Cánh chim đại ngàn của Biên đạo Phạm Thị Kiều Như và Khúc quân hành trong cơn đại dịch của Biên đạo Hoàng Châu; 2 tác phẩm đoạt giải Khuyến khích: Trống hội non sông của Biên đạo Nguyễn Kinh và Chênh của biên đạo Đặng Tuấn Anh.
Lễ trao giải dự kiến sẽ được tổ chức vào dịp Tổng kết công tác hoạt động của Hội Nghệ sĩ múa thành phố Đà Nẵng năm 2022 và triển khai công tác năm 2023 vào đầu tháng 01/2023.
Có thể bạn quan tâm
Nhận giải xuất sắc và bằng khen của Hội NSNA Việt Nam Triển lãm ảnh nghệ thuật “Đà Nẵng – Dấu ấn thời gian”Tổ chức kỷ niệm Ngày Sân khấu Việt NamTọa đàm “Đi tìm ranh giới giữa dân gian và phi dân gian trong văn hóa văn nghệ Việt Nam”Lễ trao Giải thưởng Văn học- Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng lần thứ IIITriển lãm “Những khoảnh khắc đẹp pháo hoa quốc tế Đà Nẵng 2011”Hội nghị tổng kết công tác nghiên cứu, sưu tầm, quảng bá văn hóa văn nghệ dân gian năm 2022Hội nghị tổng kết hoạt động văn học nghệ thuật thành phố Đà Nẵng năm 2019Thực hiện 12 hoạt động văn học-nghệ thuật chào mừng các ngày lễ lớn năm 2015 Kỷ niệm Ngày Sân khấu Việt Nam