Tổ chức Ngày thơ Việt Nam lần thứ 9 năm 2011 tại Đà Nẵng
07.04.2011
Sau nhiều năm tổ chức, đến nay Ngày thơ Việt Nam đã dần trở thành một lễ hội văn hóa mang tính quần chúng rộng rãi, góp phần quảng bá các giá trị thơ ca của dân tộc, nuôi dưỡng tình yêu văn học đối với mọi tầng lớp nhân dân.Ngày thơ Việt Nam lần thứ 9 năm 2011 tại Đà Nẵng diễn ra vào ngày 13/02 (nhằm ngày 11 tháng Giêng Âm lịch) tại Bảo tàng Chàm Đà Nẵng do Hội Nhà văn, Sở Văn hóa-Thể thao-Du lịch và Văn phòng đại diện Tạp chí Văn hóa Quân sự tại Đà Nẵng phối hợp tổ chức.
Ngoài chủ đề truyền thống, Ngày thơ còn có chủ đề ca ngợi quê hương, đất nước và tình yêu thành phố thể hiện dưới nhiều hình thức sinh hoạt giao lưu thơ, giới thiệu thơ được phổ nhạc, tặng chữ thư pháp, đêm thơ Nguyên Tiêu…
Nhiều nhà thơ của Hội Nhà văn, Chi hội Nhà văn Việt Nam tại Đà Nẵng, CLB thơ Hàn Giang, CLB thơ Bắc Mỹ An, CLB thơ Hòa Khê, CLB sáng tác trẻ, diễn viên Nhà hát tuồng Nguyễn Hiển Dĩnh, sinh viên khoa Ngữ văn Đại học Sư phạm Đà Nẵng, Đại học Đông Á hưởng ứng tham gia.
Ngày hội thơ tại Đà Nẵng đã thể hiện được nét đẹp truyền thống và hiện đại của thơ ca Việt
Hoài An
Có thể bạn quan tâm
Hội nghị điển hình tiên tiến lần thứ II Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật và đón nhận Huân chương lao động hạng NhấtLễ ký kết Bản ghi nhớ về giao lưu nghệ thuật giữa Liên Hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng, Việt Nam và Liên Hiệp các Hội Văn hóa Nghệ thuật thành phố Daegu Hàn Quốc.Hội Nhà văn Đà Nẵng tổ chức đi thực tế sáng tác tại huyện Ba Tơ (tỉnh Quảng Ngãi)Tham gia Triển lãm Mỹ thuật khu vực V lần thứ XVIII tại Đà NẵngTạp chí Non Nước tham gia Hội Báo Xuân Mậu Tuất 2018Chủ tịch Liên hiệp Hội làm việc với BCH Hội Mỹ thuậtGala công diễn tác phẩm đoạt giải về đề tài phòng, chống dịch Covid-19Thành lập hội đồng xét tặng giải thưởng Văn học Nghệ thuật Thành phố Đà Nẵng lần thứ hai, Năm 2010 của Liên hiệp các hội văn học nghệ thuật thành phố Đà NẵngTrưng bày ảnh tại cuộc họp mặt đồng hương Đà Nẵng tại thành phố Hồ Chí Minh Tiếp Đoàn văn nghệ sĩ tỉnh Yên Bái