Nhiếp ảnh Đà Nẵng đoạt Huy chương Bạc tại cuộc thi Ảnh Nghệ thuật Quốc tế lần thứ 11 tại Việt Nam
07.09.2021
Cuộc thi do Hội Nghệ sĩ Nhiếp ảnh Việt Nam (VAPA) tổ chức với sự bảo trợ của Liên đoàn Nghệ thuật Nhiếp ảnh quốc tế (FIAP - số: 2021/253); Hội Nhiếp ảnh Hoa Kỳ (PSA - số: 2021/1369) và Hiệp hội Hình ảnh không biên giới (ISF - số: 30/2021).
Tác phẩm "Tuổi xuân trong vùng dịch Covid-19" của NSNA Nguyễn Công Hưng
Cuộc thi Ảnh Nghệ thuật Quốc tế lần thứ 11 tại Việt Nam nhận được 16924 tác phẩm của 1518 tác giả đến từ 53 quốc gia trên thế giới gửi dự thi.
Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố Đà Nẵng có nhiều hội viên tham gia dự thi và có 21 hội viên có tác phẩm được chọn triển lãm. Đặc biệt, NSNA Nguyễn Công Hưng giành được huy chương Bạc với tác phẩm Tuổi xuân trong vùng dịch Covid-19 thể loại ảnh chân dung.
Tác phẩm Sky cleaners của NSNA Nguyễn Đăng Đệ được chọn triển lãm
Tác phẩm Pray của NSNA Huỳnh Văn Truyền được chọn triển lãm
Ban tổ chức sẽ trao giải thưởng và khai mạc triển lãm tại Hà Nội vào tháng 10/2021.
Có thể bạn quan tâm
Hội Nhà văn Việt Nam đề nghị giới thiệu tác phẩm chất lượng để xét giải thưởng năm 2023DIFF 2024 mở cổng bán vé trực tuyến9 Họa sĩ của Hội Mỹ thuật Đà Nẵng có tranh được chọn Triển lãm Mỹ thuật Việt Nam 2020Ủy ban nhân dân thành phố Đà Nẵng thành lập Quỹ Hỗ trợ sáng tác văn học nghệ thuật thành phố Đà NẵngPhát động cuộc thi viết về tình hữu nghị Việt Nam - Ấn ĐộThể lệ Cuộc thi Ảnh nghệ thuật “Huế - Những góc nhìn mới”Xét trao tặng 136 danh hiệu Nghệ sĩ Nhân dânRa mắt tự truyện “Ong rừng” của Phan Đức Nhạn2 Họa sĩ Vĩnh Khoa - Vink và Lê Huy Hạnh tặng tranh gốc cho Bảo tàng Mỹ thuật Đà NẵngGóp ý vào dự thảo Quy chế tổ chức và hoạt động của hội quần chúng do Đảng và Nhà nước giao nhiệm vụ