Huỳnh Văn Truyền đoạt 2 giải thưởng cuộc thi ảnh “Quảng Ninh hội tụ và lan tỏa”
20.09.2020
Ngày 20/9/2020 Hội Văn học - Nghệ thuật tỉnh Quảng Ninh tổ chức trao giải thưởng cuộc thi ảnh nghệ thuật “Quảng Ninh hội tụ và Lan tỏa”. Trong số 13 giải thưởng được trao, NSNA Huỳnh Văn Truyền, Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật Đà Nẵng đoạt 2 giải thưởng: Giải nhì với tác phẩm “Sân golf FLC Hạ Long” và giải khuyến khích với tác phẩm “Chợ cá Hạ Long”.
Được biết, Sau hơn 1 tháng phát động, Ban Tổ chức đã nhận được 1.062 tác phẩm của 146 tác giả ở 27 tỉnh, thành phố gửi về tham dự.
NSNA Huỳnh Văn Truyền tham gia buổi tọa đàm.
Nhân dịp này, NSNA Huỳnh Văn Truyền tham gia buổi tọa đàm đánh giá về chất lượng cuộc thi và xác định hướng đi cho nhiếp ảnh nghệ thuật Quảng Ninh do Hội VHNT Quảng Ninh tổ chức.
Có thể bạn quan tâm
Ba nhà văn Việt Nam nhận Giải thưởng Nghệ thuật Danube 2022Đà Nẵng sẽ tổ chức Đại nhạc hội Thế giới nước để truyền tải thông điệp bảo vệ môi trườngThể lệ Triển lãm Mỹ thuật chủ đề "Non nước xứ Thanh"Nhiếp ảnh Đà Nẵng đoạt Huy chương Bạc tại cuộc thi Ảnh Nghệ thuật Quốc tế lần thứ 11 tại Việt NamĐà Nẵng đoạt nhiều giải thưởng tại Liên hoan các trích đoạn hay nghệ thuật sân khấu toàn quốcPhát động Festival Nhiếp ảnh trẻ năm 2019Phát động cuộc thi ảnh "Huế - Vùng đất thân thiện"Giải thưởng toàn quốc về thông tin đối ngoại lần thứ bảyTuần lễ phim Đức trực tuyến phục vụ khán giả mùa dịchLiên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật TP Đà Nẵng tuyển dụng nhân sự