Tương tư và tình yêu – Thơ Anh Tuấn
10.04.2018
Nỗi niềm dấu kín nơi đâu ?
Nghìn năm sau,
triệu năm sau,
vẫn tìm !
Niềm yêu dấu ở trái tim
Dấu trong nỗi nhớ là niềm khát khao.
Gần thì lửa cháy ào ào
Xa thì nước chảy nao nao cõi lòng.
Không mà có,
có mà không
Tương tư như thể cánh đồng gió bay
Ngửa bàn tay,
nắm bàn tay
Nhận:
Vẫn thiếu !
Cho:
Vẫn đầy:
Tình yêu!
A.T
Có thể bạn quan tâm
Giữ gốc rễ cội nguồn cho làng quê Đà Nẵng - Bùi Văn TiếngVàng ở Tourane - Đào Trọng KhánhChiếc Nhẫn Ngọc – Truyện của Rabindranath Tagore Thương người - Thương mình - Lê Anh DũngNước mắt hình ngọn lửa - Phát DươngTiềm năng, giải pháp phát triển du lịch sông Cu Đê - Huỳnh Thạch HàNhững lao xao trong gió – Thơ Đinh Thị Như ThúyDâng hiến dã quỳDấu xưa xe ngựa hồn thu thảo… - Bùi Văn TiếngKhói chiều quê hương - Lê Kim Toàn