Mười năm – Thơ Đinh Thị Như Thúy
03.06.2017
Thật không dễ đi vào nỗi nhớ của một người
rồi tồn tại như một khối u
chúng ta đã có đôi niềm vui
giữa thật nhiều trốn chạy
đỉnh núi kia là nơi ta hứa sẽ đến.
Thật không dễ đi ra khỏi ký ức của một người
những di căn bên trong nhan sắc
cái chết nằm kề
chúng ta đã thật giống nhau
khi đốt cháy xác thân mình
cho một điều dường như vô ích.
Đ.T.N.T
Có thể bạn quan tâm
Hai lúa và tôi, và vợ - Truyện ngắn Nguyễn Thị Thu SươngGửi người làm bảo tàng Cội Nguồn - Thơ Bùi Công MinhGiấc mơ sông - Nguyễn Minh HùngCái duyên với người miền biển - Trung Trung ĐỉnhHạnh phúc – Thơ Tất HanhBÁI BIỆT VÕ ĐẠI TƯỚNG – Thơ Mai Hữu PhướcNhững mùi hương băng qua thời gian – Thơ Ngọc ThanhDáng hạ quê xưa - Đào Quang BắcDấu hỏi ngày xưa – Thơ Nguyên ThiÔng lão trong quán điểm tâm ngoài ga-Truyện ngắn K.PAUXTỐPXKI (Nga)