Triển lãm ảnh “Khoảnh khắc và thời gian”
13.04.2012
Ngày 12-4-2012, Triển lãm ảnh “Khoảnh khắc và thời gian” do CLB ảnh thời sự-nghệ thuật tỉnh Nghệ An và CLB ảnh nghệ thuật Sông Hàn thành phố Đà Nẵng đã khai mạc tại thành phố Vinh. Triển lãm được tổ chức nhằm chào mừng 37 năm ngày giải phóng hoàn toàn miền Nam và kỷ niệm 20 năm ngày thành lập CLB ảnh thời sự-nghệ thuật Nghệ An (1992-2012).
Trong 5 năm qua, hai câu lạc bộ đã tổ chức 5 cuộc triển lãm, giao lưu ảnh giữa hai địa phương với chất lượng tốt, có ý nghĩa xã hội cao được chính quyền và giới nhiếp ảnh toàn quốc đánh giá cao.
Có 60 tác phẩm tiêu biểu của các hội viên hai câu lạc bộ phản ảnh những thành tựu trong công cuộc đổi mới của Nghệ An và Đà Nẵng được trưng bày tại triển lãm.
Trong thời gian diễn ra triển lãm, hội viên hai câu lạc bộ đã đi thực tế sáng tác tại một số danh thắng của Nghệ an và đường Hồ Chí Minh.
Có thể bạn quan tâm
Hội nghị tổng kết Liên hiệp các Hội Văn học – Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng năm 2012Trại sáng tác âm nhạc Đà Nẵng 2011 Giới thiệu và trao đổi tác phẩm văn học Đà Nẵng 2017 - 2018Hấp dẫn cùng Giai điệu tháng BaKhai mạc Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi năm 2022Hội nghị Tổng kết hoạt động Văn học - Nghệ thuật năm 2022Lãnh đạo thành phố Đà Nẵng gặp mặt cơ quan báo chí, văn nghệ sĩ, trí thức tiêu biểuNhà thơ Hữu Thỉnh gặp gỡ văn nghệ sĩ Đà NẵngNhiếp ảnh Đà Nẵng đạt nhiều giải thưởng tại Liên hoan ảnh nghệ thuật khu vực Nam Trung bộ và Tây Nguyên lần thứ 22 - 2017Hội nghị Tổng kết phong trào thi đua yêu nước năm 2017 và Ký kết giao ước thi đua năm 2018