Tham gia Liên hoan mỹ thuật khu vực Nam Trung Bộ và Tây Nguyên lần thứ XVI năm 2011
13.10.2011
Liên hoan mỹ thuật khu vực Nam Trung Bộ và Tây Nguyên lần thứ XVI năm 2011 sẽ chính thức khai mạc vào ngày 17/8/2011 tại thành phố Pleiku, tỉnh Gia Lai. Liên hoan được tổ chức với sự phối hợp giữa Hội Mỹ thuật Việt Nam, Sở Văn hóa -Thể thao - Du Lịch và Hội Văn học Nghệ thuật Gia Lai.
Họa sĩ Đà Nẵng tham dự Liên hoan với 60 tác phẩm tranh, tượng nghệ thuật là những sáng tác mới sau các đợt thực tế trong thời gian giữa hai kỳ Liên hoan hằng năm. Đây là những tác phẩm được Hội đồng nghệ thuật Hội Mỹ thuật Đà Nẵng tuyển chọn từ các tác phẩm của hội viên đăng ký tham gia Liên hoan.
Minh Tâm
Có thể bạn quan tâm
Ra mắt tập trường ca “Giữa mùa đại dịch” của Lê Anh DũngKhai mạc Triển lãm “Mỹ thuật Đà Nẵng 2020”Ra mắt Hội đồng Lý luận, Phê bình VHNT của Liên hiệp các Hội VHNT Đà Nẵng nhiệm kỳ 2014-2019NSNA Thân Nguyên được phong tước hiệu E.FIAP/bTiếp đoàn văn nghệ sĩ tỉnh Tây NinhTham dự Lớp tập huấn công tác tổ chức và thẩm định ảnh do Hội NSNAVN tổ chức tại Khánh HòaHội nghị cộng tác viên tạp chí Non Nước năm 2012Khai mạc Hội nghị tập huấn Nâng cao nhận thức về vai trò của văn học, nghệ thuật trong sự phát triển của đất nước thời kỳ đổi mớiChương trình nghệ thuật “Đà Nẵng vững niềm tin chiến thắng”NSNA Thân Nguyên đoạt giải tại cuộc thi ảnh Quốc tế tại Sydney, Australia