Hội nhiếp ảnh nghệ thuật Đà Nẵng tổ chức hội nghị tổng kết công tác năm 2011
14.01.2012
Chiều ngày 13/01, Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật Đà Nẵng tổ chức hội nghị tổng kết công tác nhằm đánh giá tình hình hoạt động nhiếp ảnh năm 2011 và định hướng hoạt động năm 2012.
Trong năm qua, hoạt động của Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật có nhiều khởi sắc và đạt nhiều thành tích trong sáng tác, triển lãm và đạt nhiều giải thưởng tại các cuộc thi ảnh nghệ thuật của địa phương, Trung ương, khu vực, quốc tế. Phát huy những kết quả đạt được, Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật xác định nhiệm vụ năm 2012 là tiếp tục đẩy mạnh hoạt động sáng tác, thâm nhập thực tế, triển lãm và phấn đấu có nhiều tác phẩm tham gia các cuộc thi ảnh nghệ thuật đạt giải cao.
Năm 2011, Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật trao tặng thưởng cho 05 tác phẩm đạt chất lượng tốt gồm BỨC TRANH PHỐ HỘI– Ảnh nghệ thuật của Ông Văn Sinh - Loại A, EM BÉ H’MÔNG - Ảnh nghệ thuật của Thân Nguyên - Loại B, SAU CƠN BÃO - Ảnh nghệ thuật của Nguyễn Ngọc Sâm - Loại B, ĐƯỢC MÙA - Ảnh nghệ thuật của Phùng Đức Dũng - Loại C, BẢN SẮC - Ảnh nghệ thuật của Minh Thạnh - Loại C
Vân Như
Có thể bạn quan tâm
Hội Nghệ sĩ Sân khấu Đà Nẵng tổ chức kỷ niệm Ngày Sân khấu Việt Nam trực tuyếnHội Mỹ thuật đề xuất trao tặng Giải thưởng VHNT TPĐN lần thứ ba Chương trình biểu diễn nghệ thuật “ Vũ điệu Việt – Trung”Tổ chức chương trình nghệ thuật "Giai điệu tự hào"Khai mạc triển lãm “Mỹ thuật Đà Nẵng 2023”Chỉ đạo tổ chức đại hội Nhà văn thành phố nhiệm kỳ 2018 - 2023Tổng kết Trại sáng tác Âm nhạc Đà Nẵng 2011 Giới thiệu 8 tác phẩm tham gia dự xét Giải thưởng năm 2019 của Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật Việt NamTrao Giải thưởng Liên hoan ảnh nghệ thuật khu vực Nam Trung Bộ và Tây Nguyên lần thứ 26 bằng hình thức trực tuyếnHọp bàn phối hợp tổ chức Trại sáng tác thiếu nhi hằng năm