Khai mạc Trại sáng tác văn học, mỹ thuật thiếu nhi hè 2011
09.10.2011
Sáng ngày 06/7/2011, Trại sáng tác văn học, mỹ thuật thiếu nhi hè 2011 đã khai mạc. Trại được tổ chức theo kế hoạch liên ngành giữa Liên hiệp các hội Văn học Nghệ thuật và Sở Giáo dục và Đào tạo thành phố Đà Nẵng về việc phát hiện, bồi dưỡng cho các em học sinh có năng khiếu văn, thơ, hội họa của các trường phổ thông cơ sở, phổ thông trung học trong thành phố,
Đại diện lãnh đạo Liên hiệp hội, Sở Giáo dục và Đào tạo, Ban giám hiệu các trường có học sinh tham gia trại, các họa sĩ , nhà văn hướng dẫn cùng 35 em đã đạt thành tích trong các cuộc thi sáng tác văn học, mỹ thuật dành cho thiếu nhi từ Trung ương đến địa phương được nhà trường tuyển chọn đã đến dự.
Trại được tổ chức từ ngày 06/7 đến 16/8/2011 với nhiều nội dung phong phú, hoạt động thiết thực, bổ ích như bồi dưỡng kiến thức chuyên môn, tham quan nâng cao nhận thức thực tế, giới thiệu trao đổi sáng tác, góp ý sửa chữa bản thảo nhằm giúp các em phát huy năng khiếu sáng tác văn học, mỹ thuật. Đây cũng là một trong những hoạt động phát hiện, bồi dưỡng các cây bút thiếu nhi, góp phần phát triển lực lượng sáng tác trẻ của thành phố.
Hoài An
Có thể bạn quan tâm
Bế mạc Trại sáng tác nhiếp ảnh 2012Hội nghị BCH Liên hiệp các Hội VHNT Đà Nẵng mở rộng Hội nghị sơ kết hoạt động văn học nghệ thuật thành phố 6 tháng đầu năm 2020Tham gia Trại viết Lý luận, phê bình Văn học - Nghệ thuật khoá IIIĐầu tư hoạt động và sáng tác trong 9 tháng của năm 2013Bế mạc Trại sáng tác văn học - nghệ thuật tại Đà LạtTham gia tác phẩm xét giải thưởng năm 2012 của Ủy ban toàn quốc Liên hiệp các Hội Văn học-Nghệ thuật Việt Nam9 tác phẩm của Hội Nhà văn được đề xuất tặng Giải thưởng VHNT TP Đà Nẵng lần thứ ba Phát động sáng tác về chủ đề Biển, ĐảoHội nghị cộng tác viên Tạp chí Non Nước năm 2010