Đoàn nghệ thuật dân gian Non Nước ra mắt dàn nhạc dân tộc
18.10.2012
Đoàn nghệ thuật dân gian Non Nước do Hội Nghệ sĩ Múa thành lập vào tháng 02/2008, hoạt động với phương châm xã hội hóa. Sau ngày thành lập Đoàn đã xây dựng và tổ chức nhiều chương trình biểu diễn phục vụ tại nhiều đơn vị, địa phương trong thành phố.
Thời gian qua Đoàn nghệ thuật dân gian Non Nước tiếp tục củng cố lực lượng, nâng cao chất lượng biểu diễn, tổ chức chương trình nhằm phát triển Đoàn ngày càng vững mạnh, đáp ứng yêu cầu đẩy mạnh công tác giữ gìn và phát huy vốn nghệ thuật dân gian, dân tộc, phục vụ nhân dân, khách du lịch đến Đà Nẵng và tham gia vào việc giao lưu văn hóa, văn học nghệ thuật của thành phố.
Chiều ngày 17/10/2012, Đoàn đã tổ chức ra mắt dàn nhạc dân tộc và biểu diễn giới thiệu nhiều tiết mục mới hòa tấu, độc tấu, các điệu hát dân ca miền Trung, trích đoạn tuồng, múa dân tộc thiểu số do các Nghệ sĩ Nhân dân, Nghệ sĩ Ưu tú, nghệ sĩ sân khấu, ca múa nhạc và thành viên trong Đoàn thực hiện. Với những tiết mục biểu diễn, Đoàn nghệ thuật dân gian Non Nước đã thể hiện được nét mới trong biểu diễn và dàn dựng chương trình của Đoàn.
Bằng ý thức trách nhiệm, niềm say mê nghệ thuật và lòng kiên trì lao động sáng tạo, các thành viên trong Đoàn nghệ thuật dân gian Non Nước đã góp phần vào kết quả hoạt động văn học nghệ thuật của Hội Nghệ sĩ Múa và Liên hiệp Hội các hội Văn học-Nghệ thuật thành phố.
Văn Như
Có thể bạn quan tâm
Hội Mỹ thuật Đà Nẵng đạt nhiều giải thưởng tại Triển lãm Mỹ thuật khu vực V lần thứ XVIII năm 2013 BTV Liên hiệp Hội làm việc với BCH Hội Nhà văn về việc chuẩn bị tổ chức Đại hội lần thứ III, nhiệm kỳ 2013-2018Đà Nẵng có 3 tác phẩm đạt giải thưởng Văn học nghệ thuật năm 2023 của Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật Việt NamChỉ đạo tổ chức đại hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố nhiệm kỳ 2018 - 2023Tổng kết Cuộc thi truyện ngắn và thơ chủ đề “Người đô thị”Khai mạc Triển lãm ảnh và nghệ thuật sắp đặt chủ đề “Biển báo”Chủ tịch Liên hiệp Hội làm việc với BCH Hội Âm nhạcHội nghị Ban chấp hành Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật thành phố quí III/2018Liên hiệp các hội Văn học - Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng tổ chức Hội nghị cán bộ, công chức, viên chức năm 2021Hội nghị Ban Chấp hành Quí I/2014