Biểu diễn giới thiệu vở ca kịch “Đội kịch chim chèo bẻo”
27.11.2011
Hội Nghệ sĩ sân khấu thành phố tổ chức biểu diễn giới thiệu vở ca kịch “Đội kịch chim chèo bẻo” tại Nhà hát Tuồng Nguyễn Hiển Dĩnh vào tối 25/11/2011.
“Đội kịch chim chèo bẻo” do Nguyễn Văn Niêm sáng tác, Hoàng Lê chuyển thể ca kịch, Câu lạc bộ Sân khấu thuộc Hội Nghệ sĩ sân khấu thành phố dàn dựng, biểu diễn với sự hỗ trợ của Liên hiệp các hội Văn học Nghệ thuật Đà Nẵng.
Đây là vở diễn được thực hiện theo tinh thần giữ gìn và phát huy bản sắc văn hóa dân tộc và triển khai chương trình hoạt động năm 2011 của Hội Nghệ sĩ sân khấu thành phố. Sau vở diễn này, Hội Nghệ sĩ sân khấu thành phố sẽ tiếp tục thực hiện dàn dựng một số vở diễn đã từng được công chúng biết đến trong những năm kháng chiến để phục vụ nhu cầu thưởng thức sân khấu của người dân thành phố.
Nguyên Thao
Có thể bạn quan tâm
Đại hội Hội Văn nghệ dân gian lần thứ III, nhiệm kỳ 2013-2018 Trao giải cuộc thi ảnh Marathon với chủ đề “Đà Nẵng mùa lễ hội”Khai mạc triển lãm “Mỹ thuật Đà Nẵng 2023”Tổ chức đi thực tế sáng tác tại các tỉnh duyên hải miền TrungHọa sĩ Nguyễn Thị Dư Dư tham gia Triển lãm Thế giới hoa tại Nhật BảnCông diễn tác phẩm nghệ thuật về chủ đề Nông thôn mới Hòa VangTổng kết Trại sáng tác Văn học-Mỹ thuật thiếu nhi 2014 Chủ tịch Liên hiệp Hội làm việc với BCH Hội Nhà vănĐà Nẵng đạt giải cao tại Liên hoan Âm nhạc khu vực Tây Bắc năm 2016Tổ chức lớp tập huấn văn nghệ dân gian nâng cao