Triển lãm ảnh nghệ thuật “Đà Nẵng – Dấu ấn thời gian”
16.07.2013
Triển lãm khai mạc vào chiều ngày 15/7/2013 tại Công viên trước Ủy ban nhân dân thành phố.
Có 100 bức ảnh của các nghệ sĩ nhiếp ảnh thành phố sáng tác về công cuộc xây dựng, đổi mới và phát triển của thành phố Đà Nẵng trong những năm qua được trưng bày tại triển lãm.
Dưới nhiều góc độ thể hiện, các nghệ sĩ nhiếp ảnh đã ghi lại những hình ảnh đa dạng và sinh động trên các lĩnh vực hoạt động của thành phố, tạo ấn tượng và cảm xúc cho người xem.
Đây là hoạt động chào mừng kỷ niệm 10 năm Đà Nẵng được công nhận Đô thị loại I do Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật, Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật và Trung tâm Văn hóa thành phố phối hợp tổ chức từ ngày 15/7 đến 25/7/2013.
Một số hình ảnh trong buổi triển lãm:
Đỗ Lâm
Có thể bạn quan tâm
Hội Văn nghệ dân gian thành phố Đà Nẵng đi thực tế sưu tầm tư liệu về văn hóa dân gian Cơ TuHọp bàn tổ chức đêm nhạc Phan Huỳnh ĐiểuTọa đàm “Tản mạn về ngôn ngữ Thơ” Giới thiệu 11 tác phẩm tham gia dự xét Giải thưởng năm 2018 của Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật Việt NamTham gia Triển lãm mỹ thuật “Sắc màu V”Hội nghị Ban Chấp hành qúy III năm 2016Khai mạc trại sáng tác Mỹ thuật chủ đề “Nông thôn mới, đô thị văn minh”Thăm Hội Văn học - Nghệ thuật tỉnh Tây NinhHội nghị Ban Chấp hành Liên hiệp Hội quý IV/2014Tham gia tác phẩm xét giải thưởng năm 2012 của Ủy ban toàn quốc Liên hiệp các Hội Văn học-Nghệ thuật Việt Nam