Triển lãm ảnh “Đà Nẵng-Những góc nhìn”
01.07.2013
Triển lãm khai mạc vào chiều ngày 29/6/2013 tại Bảo tàng Đà Nẵng.
Có 60 bức ảnh về chủ đề thành phố Đà Nẵng của 60 tác giả là hội viên CLB Nhiếp ảnh trẻ thành phố Đà Nẵng được trưng bày tại triển lãm. Dưới nhiều góc độ thể hiện, các tác giả đã ghi lại sự đổi mới, phát triển trên các lĩnh vực hoạt động trong 10 năm xây dựng, bức phá đi lên của thành phố bằng những hình ảnh đa dạng với sắc màu rực rỡ và sinh động, tạo ấn tượng cho người xem.
Đây là hoạt động chào mừng kỷ niệm 10 năm Ngày thành phố Đà Nẵng được công nhận Đô thị loại I do Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố phối hợp Bảo Tàng Đà Nẵng tổ chức.
Triển lãm diễn ra từ ngày 29/6 đến 10/7/2013.
Phan Khoa
Có thể bạn quan tâm
Bế mạc Trại sáng tác 2013 tại Nhà sáng tác Vũng TàuTriển lãm ảnh “Khoảnh khắc và thời gian”Tạp chí Non Nước tổ chức hội nghị cộng tác viên năm 2014.Hội nghị cộng tác viên tạp chí Non Nước năm 2012Hội Nhà văn đề xuất trao tặng Giải thưởng VHNT TPĐN lần thứ ba Giới thiệu xét tặng danh hiệu “Công dân Đà Nẵng tiêu biểu”Hội Nghệ sĩ múa trao giải Liên hoan Múa và những bước nhảy thành phố Đà Nẵng năm 2019Giới thiệu tập tự truyện Tôi nghe tôi hát Tạp chí Non Nước tham gia Hội Báo Xuân Kỷ Hợi 2019Lễ trao Giải thưởng văn học-nghệ thuật thành phố Đà Nẵng lần II, năm 2010