Trại sáng tác văn học-nghệ thuật năm 2011 khu vực Bắc và Trung Trung bộ
10.11.2011
Ủy ban toàn quốc Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật Việt Nam tổ chức trại sáng tác văn học-nghệ thuật năm 2011 khu vực Bắc và Trung Trung bộ tại tỉnh Quảng Ngãi từ ngày 24/11 đến 07/12/2011. Tham dự Trại gồm 22 tác giả thuộc các chuyên ngành văn học, nhiếp ảnh, mỹ thuật của các Hội Văn học-Nghệ thuật các tỉnh, thành phố Thanh Hóa, Nghệ An, Hà Tĩnh, Quảng Bình, Quảng Trị, Thừa Thiên-Huế, Đà Nẵng, Quảng Nam, Quảng Ngãi, Bình Định, Phú Yên.
Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng cử 02 tác giả là nhà thơ Võ Kim Ngân (Hội Nhà văn) và họa sĩ Nguyễn Văn Cường (Hội Mỹ thuật) tham gia Trại. Trong thời gian dự Trại, các trại viên sẽ hoàn chỉnh bản thảo và gặp gỡ, trao đổi kinh nghiệm sáng tác. Đây là một trong những hoạt động nằm trong chương trình công tác năm 2011 của Ủy ban toàn quốc Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật Việt
Vân Như
Có thể bạn quan tâm
6 tác phẩm múa nghệ thuật được đề xuất tặng Giải thưởng VHNT TP Đà Nẵng lần thứ ba Thực tế sáng tác tại huyện Hòa VangTổ chức chương trình nghệ thuật "Giai điệu tự hào"Tham gia Liên hoan Ảnh nghệ thuật khu vực Nam Trung bộ và Tây Nguyên lần thứ XXITổng kết Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi 2022Chương trình giới thiệu tác phẩm âm nhạc của cố Nhạc sĩ Thái NghĩaHọp bàn tổ chức đêm nhạc Phan Huỳnh ĐiểuKhai mạc Trại sáng tác tại Đà LạtLễ trao Kỷ niệm chương vì sự nghiệp văn học - nghệ thuật Việt NamHội nghị Ban chấp hành Liên hiệp các Hội Văn học-Nghệ thuật Đà Nẵng quý III/2013