Tổ chức đi thực tế sáng tác tại các tỉnh duyên hải miền Trung
15.01.2024
Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố tổ chức cho hội viên đi thực tế sáng tác tại tỉnh duyên hải miền Trung (Bình Định, Phú Yên và Khánh Hòa) từ ngày 10 – 16/01/2024.
Đoàn thực tế sáng tác tại tỉnh Bình Định.
Đoàn công tác gồm 20 hội viên là các nghệ sĩ nhiếp ảnh do NSNA Thân Nguyên - Chủ tịch Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố làm trưởng đoàn sẽ tác nghiệp tác 3 tỉnh duyên hải miền Trung (Bình Định, Phú Yên và Khánh Hòa) với chủ đề phản ánh về đời sống, văn hóa, thiên nhiên và con người tại đây.
Chuyến thực tế sáng tác lần này nhằm chuẩn bị tác phẩm chất lượng tham gia Liên hoan ảnh nghệ thuật Nam Trung Bộ và Tây Nguyên lần thứ 29 năm 2024 được tổ chức tại Đà Nẵng. Đồng thời, tạo điều kiện cho các hội viên của Hội thâm nhập thực tế và trao đổi kinh nghiệm trong sáng tác ảnh nghệ thuật.
Có thể bạn quan tâm
Đại hội Hội Nghệ sĩ múa thành phố Đà Nẵng lần thứ V, nhiệm kỳ 2023-2028Hội nghị Sơ kết hoạt động văn học, nghệ thuật 9 tháng đầu năm và phương hướng nhiệm vụ quý IV năm 2022Phương pháp sáng tác và thể hiện series ảnh ấn tượngĐại hội Đại biểu Liên hiệp các Hội VHNT TP Đà Nẵng lần thứ VIII, nhiệm kỳ 2014-2019 Hội nghị Những người viết văn trẻ thành phố Đà Nẵng năm 2017Lễ trao Giải thưởng văn học-nghệ thuật thành phố Đà Nẵng lần II, năm 2010 Gặp gỡ giao lưu với văn nghệ sĩ tỉnh An Giang. Chủ tịch Liên hiệp Hội làm việc với BCH Hội Âm nhạcKhai mạc Trại sáng tác đồ họa Đà Nẵng lần thứ tưTriển lãm “Mỹ thuật Đà Nẵng năm 2019”