Hội nhiếp ảnh nghệ thuật Đà Nẵng tổ chức hội nghị tổng kết công tác năm 2010
10.01.2012
Chiều ngày 26/01, Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật Đà Nẵng tổ chức hội nghị tổng kết công tác nhằm đánh giá tình hình hoạt động nhiếp ảnh năm 2010 và định hướng hoạt động năm 2011. Đến dự có Lãnh đạo Liên hiệp Hội cùng các nghệ sĩ nhiếp ảnh Đà Nẵng.
Hoạt động của Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật trong năm qua có nhiều khởi sắc và đạt nhiều thành tích trong sáng tác, triển lãm. Phát huy những kết quả đạt được, Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật xác định nhiệm vụ năm 2011 là tiếp tục đẩy mạnh hoạt động sáng tác, thâm nhập thực tế, triển lãm và phấn đấu có nhiều tác phẩm tham gia các cuộc thi ảnh nghệ thuật đạt giải ở khu vực và Trung ương.
Vân Như
Có thể bạn quan tâm
Hội Nhà văn Đà Nẵng tổ chức tổng kết hoạt động năm 2021 và triển khai phương hướng hoạt động năm 2022Khai mạc trại sáng tác "Kịch bản tác phẩm múa chuyên nghiệp năm 2017” Tạp chí Non Nước tham gia Hội báo Xuân 20148 tác phẩm mỹ thuật được đề xuất tặng Giải thưởng VHNT TP Đà Nẵng lần thứ ba Hội Kiến Trúc sư Đà Nẵng Công bố và trao giải thưởng Kiến trúc Sao biển lần thứ IITổng kết Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi 2023Nhà văn Nguyên Ngọc trao đổi về Giải Nobel Văn học 2015 của nhà văn Svetlana AlexievichChấm giải Cuộc thi và Triển lãm ảnh đẹp du lịch Đà Nẵng 2013Đại hội Hội Mỹ thuật lần thứ III, nhiệm kỳ 2013-2018 Tổng kết Liên hoan Âm nhạc khu vực Nam Trung Bộ và Tây Nguyên năm 2017 tại Đà Nẵng