Thu xa xứ - Thơ Bùi Công Minh
11.04.2018
Hai người Việt nói nhau bằng tiếng Mỹ
Chú chim trên cành hót bằng tiếng chi?
Cây trong vườn thì nói lời của lá
Sắc vàng rơi những tiếng thầm thì.
Em đi bên anh nói bằng im lặng
Vây quanh mình lóng lánh ánh vàng phơi
Đón nắng mới, ta của mùa thu cũ (*)
Ngoảnh lại nhìn nhau: Đã quá nửa đời người!
B.C.M
(*) Mượn ý thơ Xuân Quỳnh
Có thể bạn quan tâm
Tuyến đường sắt Đà Nẵng - Hội An trong lịch sử - Vũ Hoài An Đường mòn – Thơ Cẩm LệGió gọi – Thơ Nguyễn Nhã tiên Lời Nguyền Chiến Binh - Truyện ngắn Vũ Trường GiangVề với Phú Ninh như về với người tình - Trần Nguyên HạnhGió của đời anh - Thơ Bùi Công MinhTự ngẫm -Thơ của Hồ Anh TuấnChiều muộn - Ngân VịnhTrái tim tôi đặt ở Hoàng Sa, Trường Sa - Trần Thị ThắngBến mơ hồ - Thơ Nguyễn Hoàng Sa