Triển lãm tranh thiếu nhi chủ đề Thế giới qua ánh mắt trẻ thơ Việt - Nhật
07.10.2022
Từ ngày 7/10 đến đến hết ngày 15/10/2022, Trung tâm Phát triển Hợp tác quốc tế trực thuộc Sở Ngoại vụ phối hợp với Ban Xúc tiến thành phố Kisarazu tiếp tục tổ chức triển lãm tranh của các em thiếu nhi đến từ thành phố Kisarazu (Nhật Bản) tại Bảo tàng Mỹ thuật Đà Nẵng.
Đây là hoạt động trong khuôn khổ Lễ hội Việt Nam - Nhật Bản do Sở Ngoại vụ tổ chức.
Triển lãm giới thiệu 20 tác phẩm tranh vẽ do các em thiếu nhi lứa tuổi tiểu học và trung học cơ sở từ thành phố Kisarazu thực hiện. Mỗi bức tranh của các em là hình ảnh thế giới nội tâm thu nhỏ, thể hiện sự nhận thức, suy nghĩ về tình cảm, về môi trường và cuộc sống xung quanh, thể hiện khả năng sáng tạo nghệ thuật dưới góc nhìn trẻ thơ.
Hoạt động cũng góp phần giao lưu, giới thiệu văn hóa, quảng bá hình ảnh cuộc sống con người Việt Nam và Nhật Bản nhằm thúc đẩy sự hiểu biết lẫn nhau giữa hai đất nước.
H.A
Có thể bạn quan tâm
Tổ chức Cuộc thi và Triển lãm Tranh Đồ họa các nước ASEAN 2024Nghệ sĩ hướng về đồng bào ở tâm dịchBáo Người Lao Động mở cuộc thi viết truyện ngắn 2018 - 2019Giải Đặc biệt 40 triệu đồng thi viết truyện ngắn đang chờ bạnTổ chức Cuộc thi, Triển lãm 5 năm Điêu khắc toàn quốcĐà Nẵng: Chiếu phim miễn phí chào mừng Liên hoan Phim Việt Nam lần thứ XXIIIThể lệ Cuộc thi ảnh quốc tế Photon Circuit 2018Nhiều chương trình giao hưởng đặc sắc, sẽ được phát sóng trên nền tảng sốCông bố Giải thưởng Văn học Hội Nhà văn Việt Nam năm 2023Tổ chức cuộc thi vẽ tranh và viết về Nhật Bản