Hội Mỹ thuật trao Tặng thưởng cho 6 tác phẩm xuất sắc năm 2022
09.12.2022
Hội Mỹ thuật thành phố Đà Nẵng ban hành Quyết định số 12/QQD-KT-HMT ngày 05/12/2022 về việc trao tặng thưởng cho các tác phẩm xuất sắc năm 2022. 6 Tác phẩm của 6 họa sĩ được trao giải lần này.
Tác phẩm Tuổi thơ (acrylic) của họa sĩ Nguyễn Thị Đào.
Cụ thể, giải Nhất được trao cho tác phẩm Tuổi thơ (acrylic) của họa sĩ Nguyễn Thị Đào; 2 giải Nhì được trao cho các tác phẩm Nguyện cầu (acrylic) của họa sĩ Trần Văn Tâm và Bay cao (sơn dầu) của họa sĩ Bảo Tân; 3 giải Ba cho các tác phẩm Ngày hạnh phúc (sơn dầu) của họa sĩ Nguyễn Tấn Kiệt, Ký ức về một cánh diều (thủ ấn họa) của họa sĩ Nguyễn Duy Ninh và Xuân thì (sơn dầu) của họa sĩ Đặng Thị Phượng.
Lễ trao giải sẽ được tổ chức vào dịp khai mạc "Triển lãm Mỹ thuật 2022" ngày 10/12/2022.
Có thể bạn quan tâm
Khai mạc triển lãm mỹ thuật “Sắc màu tháng Tư” Hội nghị sơ kết hoạt động văn học nghệ thuật thành phố 6 tháng đầu năm 2019Tổng kết hoạt động sân khấu năm 2011Chỉ đạo tổ chức đại hội Nghệ sĩ sân khấu thành phố nhiệm kỳ 2018 - 2023Tổ chức Trại sáng tác văn học nghệ thuật tại Nhà sáng tác Đại LảiThực hiện 12 hoạt động văn học-nghệ thuật chào mừng các ngày lễ lớn năm 2015 Khai mạc Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi năm 2016 Trưng bày ảnh tại cuộc họp mặt đồng hương Quảng Nam - Đà Nẵng tại thành phố Hồ Chí MinhHội nghị Đoàn Chủ tịch Ủy ban toàn quốc Liên hiệp các Hội VHNT Việt Nam tại Đà NẵngHọa sĩ Nguyễn Thị Dư Dư tham gia Triển lãm Thế giới hoa tại Nhật Bản