Giao lưu Thơ xuân Nhâm Thìn 2012
08.02.2012
Chào mừng 82 năm Ngày thành lập Đảng Cộng sản Việt Nam và Ngày thơ Việt Nam lần thứ X, Hội Nhà văn thành phố phối hợp với các CLB thơ Thái Phiên, Hàn Giang, Hòa Cường Bắc, Mỹ An - nhóm bút Hoa Cát phường Bắc Mỹ An, Cây đa làng phường Thanh Khê Đông, Thơ đường Unesco chi nhánh Hải Vân tổ chức chương trình giao lưu Thơ xuân Nhâm Thìn 2012 vào sáng ngày 01/02/2012. Đây là một trong những họat động của Ngày thơ Việt Nam lần thứ X diễn ra tại thành phố Đà Nẵng.
Đại diện lãnh đạo Liên hiệp các hội Văn học Nghệ thuật, các nhà văn nhà thơ cùng hội viên các CLB thơ trong thành phố đã đến dự.
Chương trình giao lưu diễn ra trong không khí sôi nổi hưởng ứng Ngày thơ Việt Nam lần thứ X của cả nước và đưa thơ đến với công chúng yêu thơ. Tại buổi giao lưu những người làm thơ đã giới thiệu sáng tác mới trên tinh thần trao đổi thân ái, động viên để góp phần nâng cao chất lượng thơ nhằm đáp ứng nhu cầu thưởng thức của công chúng yêu thơ hiện nay.
Việt Thái
Có thể bạn quan tâm
Khai mạc triển lãm nghệ thuật tạo hình của nghệ sĩ Daegu và Đà NẵngTiếp đoàn Văn nghệ sĩ tỉnh Thái NguyênĐại hội Hội Âm nhạc thành phố Đà Nẵng lần thứ IV, nhiệm kỳ 2018 - 2023 Tạp chí Non Nước tham gia Hội Báo Xuân Canh tý 2020Cuộc thi sáng tác tranh, ảnh “Đà Nẵng trên tuyến đầu chống đại dịch covid – 19”Chương trình nghệ thuật kỷ niệm Ngày Âm nhạc Việt NamChỉ đạo tổ chức đại hội Kiến trúc sư thành phố nhiệm kỳ 2019 - 2024 Nhiếp ảnh Đà Nẵng đạt nhiều giải cao tại Cuộc thi ảnh Quốc tế Gia Định lần thứ IV-2014Hội nghị Ban Chấp hành Liên hiệp Hội quí I/2018 Quảng bá hình ảnh Đà Nẵng qua chương trình ca múa nhạc