Đà Nẵng: Tổ chức Cuộc thi ban, nhóm nhạc, nhóm nhảy và vũ đoàn năm 2020
16.12.2020
Trung tâm Văn hóa thành phố vừa công bố tổ chức Cuộc thi ban, nhóm nhạc, nhóm nhảy và vũ đoàn toàn thành phố 2020. Cuộc thi tạo sân chơi bổ ích, lành mạnh, lý thú cho các ban nhạc, nhóm hát, nhóm nhảy. Đây là cơ hội cho các nghệ sĩ giao lưu, học hỏi, trao đổi kiến thức, kỹ năng biểu diễn.
Đối tượng tham gia là các ban, nhóm nhạc, nhóm nhảy và vũ đoàn thuộc trung tâm văn hóa - thể thao các quận, huyện, các trường đại học, cao đẳng; các ban, nhóm nhạc, nhóm nhảy và vũ đoàn đang hoạt động tại các đơn vị tổ chức sự kiện, nhà hàng hoặc hoạt động tự do trên địa bàn thành phố.
Mỗi ban nhạc, nhóm nhạc có ít nhất 4 thành viên, dự thi 2 tác phẩm (1 hòa tấu và một đệm hát) thi vào ngày 18/12; mỗi nhóm nhảy ít nhất 6 thành viên dự thi với các thể loại hiphop, nhảy hiện đại, rap... thi vào ngày 19/12; Các vũ đoàn có ít nhất 6 thành viên, mỗi tiết mục dàn dựng không quá 7 phút thi vào ngày 19/12. Các tiết mục đạt chất lượng sẽ tham gia chung kết trao giải diễn ra vào ngày 20/12, tại khu vực vòng bán nguyệt, đường Bạch Đằng nối dài.
M.K
Có thể bạn quan tâm
Cuộc thi sáng tác Logo, bộ nhận diện thương hiệu “Festival Nhiếp ảnh quốc tế Việt Nam”Mời sáng tác ca khúc về thanh niên Việt NamCông bố Liên hoan phim quốc tế Thành phố Hồ Chí Minh lần thứ nhấtĐại hội Hội Nhà văn Việt Nam lần thứ 10: Tạo dựng những giá trị nhân văn mới cho xã hội thông qua văn họcKhảo sát, nghiên cứu, sưu tầm các tác phẩm nghệ thuật và công trình tiêu biểu về tỉnh Hải DươngThi sáng tác ca khúc “Giai điệu nơi tuyến đầu”Mở trại sáng tác văn học năm 2024 tại Nha Trang và Đại LảiĐêm nhạc “Cha và con - những ca khúc của nhạc sĩ Trương Xuân Hùng”Đà Nẵng tham gia ngày hội văn hóa dân tộc Chăm lần thứ 6-2024Vĩnh biệt Nhà nghiên cứu Trương Duy Hy