Chuẩn bị mở trại sáng tác Văn học – Mỹ thuật thiếu nhi hè 2011
08.06.2011
Phát huy kết quả đạt được của Trại sáng tác Văn học-Mỹ thuật thiếu nhi hè 2010 và tiếp tục thực hiện Kế hoạch liên ngành giữa Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật và Sở Giáo dục và Đào tạo thành phố về việc phát hiện, bồi dưỡng cho các em học sinh có năng khiếu văn, thơ, hội họa của các trường Trung học cơ sở, Trung học phổ thông trong thành phố,
Trại sáng tác Văn học-Mỹ thuật thiếu nhi hè 2011 dự định sẽ tổ chức vào đầu tháng 7/2011. Số lượng học sinh tham dự Trại là 25 em, gồm 15 em có năng khiếu văn học và 10 em có năng khiếu hội họa được tuyển chọn từ những em có thành tích cao trong các cuộc thi sáng tác dành cho thiếu nhi cấp tỉnh, thành, Trung ương, đạt giải trong Trại hè 2010 và do các trường phát hiện giới thiệu tham gia Trại.
Ban Tổ chức đã xây dựng kế hoạch tổ chức Trại với nhiều đổi mới về nội dung, hình thức và phương pháp bồi dưỡng, thực tế nhằm nâng cao chất lượng Trại.
Hoài An
Có thể bạn quan tâm
Họp báo Cuộc thi và Triển lãm Ảnh đẹp du lịch Đà Nẵng lần II năm 2013Hội nghị sơ kết hoạt động văn học nghệ thuật thành phố 6 tháng đầu năm 2019Giải thưởng văn học - nghệ thuật năm 2015 của Liên hiệp Hội Hội nghị Sơ kết hoạt động văn học, nghệ thuật 9 tháng đầu năm và phương hướng nhiệm vụ quý IV năm 2022Khánh thành trụ sở Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng Hội Mỹ thuật trao Tặng thưởng cho 6 tác phẩm xuất sắc năm 2022Tọa đàm “Đồ họa từ truyền thống đến hiện đại” Chỉ đạo tổ chức đại hội Mỹ thuật thành phố nhiệm kỳ 2018 - 2023Bế mạc Trại sáng tác Văn học Nghệ thuật năm 2014 Thực tế sáng tác tại Hòn Kẽm - Đá Dừng