Tổ chức trại sáng tác văn học, nghệ thuật tại Vũng Tàu
02.12.2020
Thực hiện kế hoạch hàng năm, Liên hiệp các Hội Văn học - Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng phối hợp với Trung tâm hỗ trợ sáng tác Văn học - Nghệ thuật (thuộc Bộ VHTT&DL) tổ chức cho hội viên các Hội chuyên ngành đi trại sáng tác tại Nhà sáng tác Vũng Tàu.
Tham dự Trại sáng tác lần này có 12 thành viên thuộc 5 bộ môn: mỹ thuật, văn học, văn nghệ dân gian, âm nhạc, sân khấu do nhạc sĩ Trương Duy Huyến - Phó chủ tịch Liên hiệp Hội làm Trưởng đoàn.
Trại sáng tác khai mạc vào ngày 01/12 và dự kiến bế mạc vào ngày 14/12/2020. Trong thời gian dự trại, các trại viên sẽ tập trung hoàn thành bản thảo, thâm nhập thực tế tại địa phương nhằm tạo cảm hứng và tích lũy tư liệu phục vụ cho việc sáng tác của mỗi văn nghệ sĩ.
H.A
Có thể bạn quan tâm
Tạp chí Non Nước tham gia Hội Báo Xuân Canh tý 2020Triển lãm tranh "Mỹ thuật Đà Nẵng 2017"Hội thảo “Thành tựu nghệ thuật múa Việt Nam sau ngày thống nhất đất nước”Trưng bày ảnh tại cuộc họp mặt đồng hương Quảng Nam - Đà Nẵng tại thành phố Hồ Chí MinhKhai mạc Triển lãm Mùa Xuân và Con GiápPhát huy múa dân tộc trong xu hướng du lịch văn hóaKết quả cuộc thi ảnh nghệ thuật "Đất và Người Nam Trung Bộ và Tây Nguyên” Đại hội Hội Nghệ sĩ Sân khấu thành phố Đà Nẵng lần thứ IV, nhiệm kỳ 2018 - 2023 Họp bàn với Huyện Hòa Vang về công diễn tác phẩm chủ đề Nông thôn mớiKhai mạc Triển lãm “Mỹ thuật Đà Nẵng 2020”