Ca sĩ Thanh Trà ra mắt album tri ân tuyến đầu chống dịch
02.11.2021
Sau nhiều tháng chuẩn bị, Ca sĩ Thanh Trà - Hội viên Hội Âm nhạc Đà Nẵng và ê-kíp hòa âm, phối khí đã hoàn thành giai đoạn cuối cùng để sẵn sàng cho ra mắt và phát hành CD album "Cảm ơn những thiên thần". Đây được đánh giá là một sản phẩm âm nhạc có chất lượng nhằm tri ân và ca ngợi những chiến binh tuyến đầu đã không quản ngại gian lao, dũng cảm kiên cường trong cuộc chiến chống dịch COVID-19.
"Cảm ơn những thiên thần" được nữ ca sĩ Thanh Trà và các nhạc sĩ trong ê-kíp sản xuất, Minh Trà Studio chọn lọc, đầu tư về chuyên môn rất kỹ càng. Nhiều ca khúc mới được ra đời trong giai đoạn cả nước đương đầu với dịch bệnh. Album gồm 8 ca khúc của các nhạc sĩ Đức Trịnh, A King Lứu, Đỗ Xuân Khẩn, Xuân Minh, Nam An, Nguyễn Thanh Phong… với nhiều phong cách âm nhạc, nhiều hình thức thể hiện đa dạng.
Ca sĩ Thanh Trà chia sẻ, đây là dự án âm nhạc được chị dành nhiều tâm huyết và thời gian để thực hiện nhằm ghi lại một giai đoạn khó quên của đất nước, đồng thời cũng như gửi lời tri ân đến những người đã vất vả, hy sinh nơi tuyến đầu đã góp phần khống chế dịch bệnh, ổn định đời sống nhân dân.
M.K
Có thể bạn quan tâm
Hội Nhà văn Việt Nam đề nghị giới thiệu tác phẩm chất lượng để xét giải thưởng năm 2023Liên hoan Phim Nhật Bản 2023 tại Việt NamNhạc sĩ Đỗ Hồng Quân giữ chức Chủ tịch Liên hiệp các Hội Văn học Nghệ thuật Việt NamĐà Nẵng có 2 tác giả đoạt giải thưởng Nhiếp ảnh xuất sắc năm 2020Lùi thời gian tổ chức Hội nghị Những người viết văn trẻ toàn quốc lần thứ XĐón đọc tạp chí Non Nước số 278, tháng 4/2021Thành lập Hội đồng cấp Nhà nước xét tặng danh hiệu “Nghệ sĩ nhân dân”, “Nghệ sĩ ưu tú” lần thứ 10Hơn 30 tác phẩm của họa sĩ Đà Nẵng được hoàn thành trong 2 đợt thực tế sáng tácThông báo Cuộc thi sáng tác tranh cổ động về thành phố Đà NẵngKế hoạch tổ chức Trại sáng tác kịch bản sân khấu năm 2019