Tổng kết hoạt động sân khấu năm 2011
14.01.2012
Chiều ngày 14/01/2012, Hội Nghệ sĩ sân khấu Đà Nẵng tổ chức hội nghị tổng kết công tác nhằm đánh giá tình hình hoạt động năm 2011 và định hướng hoạt động năm 2012.
Trong năm qua, hoạt động của Hội Nghệ sĩ sân khấu có nhiều khởi sắc trong sáng tác, biểu diễn và đạt nhiều giải thưởng tại các cuộc thi của khu vực, Trung ương. Phát huy những kết quả đạt được, Hội Nghệ sĩ sân khấu xác định nhiệm vụ năm 2012 là tiếp tục đẩy mạnh hoạt động sáng tác, biểu diễn và phấn đấu có nhiều vỡ diễn tham gia các cuộc thi đạt giải cao.
Năm 2011, Hội Nghệ sĩ sân khấu trao tặng thưởng cho 03 cá nhân có nhiều đóng góp trong hoạt động sân khấu thành phố gồm Nghệ sĩ Trần Ngọc Tuấn, Nghệ sĩ Nguyễn Thị Thanh Tiền – Nhà hát tuồng Nguyễn Hiển Dĩnh, Nghệ sĩ Nguyễn Ngọc Kỳ – Hội Nghệ sĩ sân khấu.
Việt Thái
Có thể bạn quan tâm
Hội nghị Sơ kết hoạt động quý I, triển khai chương trình công tác quý II năm 20238 tác phẩm nhiếp ảnh được đề xuất tặng Giải thưởng VHNT TP Đà Nẵng lần thứ ba Tọa đàm “Nâng cao chất lượng sưu tầm, nghiên cứu Văn hóa dân gian trong xã hội đương đại”Lễ Tổng kết trao giải và khai mạc Triển lãm ảnh Cuộc đua thuyền buồm quốc tế Clipper 2015 - 2016Hội nghị Tổng kết hoạt động Văn học - Nghệ thuật năm 2021Giao lưu Thơ xuân Nhâm Thìn 2012Tiếp đoàn văn nghệ sĩ Hàn QuốcBan Chấp hành Liên hiệp Hội bình chọn danh hiệu “Công dân Đà Nẵng tiêu biểu”Văn nghệ sĩ thành phố tham dự Hội nghị quán triệt Nghị quyết Trung ương 4 khóa XII của Đảng Hội Nghệ sĩ sân khấu thành phố Đà Nẵng tổng kết công tác năm 2022, triển khai phương hướng hoạt động năm 2023