Tiếp Đoàn công tác Hội Nghệ sĩ nhiếp ảnh Việt Nam
13.06.2012
Sáng ngày 12/6/2012, Ban Lãnh đạo Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng đã tiếp Đoàn công tác Hội Nghệ sĩ nhiếp ảnh Việt Nam do NSNA Phạm Văn Tý, Phó Chủ tịch Hội Nghệ sĩ nhiếp ảnh Việt Nam, trưởng đoàn đến thăm.
Lãnh đạo Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật Đà Nẵng đã trao đổi tình hình văn học nghệ thuật, đặc biệt là phong trào hoạt động cùng những két quả đáng ghi nhận của ngành nhiếp ảnh thành phố trong việc góp phần giới thiệu, quảng bá về Đà Nẵng, thực hiện nhiệm vụ chính trị của địa phương và sự phát triển của Liên hiệp Hội nhiều năm qua.
Với sự quan tâm sâu sắc, NSNA Phạm Văn Tý đã đánh giá cao những thành tích Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật thành phố đạt được, mong muốn Hội tiếp tục đẩy mạnh phong trào nhiếp ảnh địa phương đồng thời chỉ đạo định hưởng hoạt động nhiếp ảnh trong thời gian đến.
Việt Thái
Có thể bạn quan tâm
Rực rỡ sắc màu tháng TưChương trình ca múa nhạc Đà Nẵng - Đất Đồng LongGiới thiệu phòng tranh galleryKhai mạc Triển lãm 'Mỹ thuật Đà Nẵng 2021'Trang Thông tin điện tử tổng hợp Văn nghệ Đà Nẵng hoạt động trở lại Tổng kết Liên hoan Âm nhạc khu vực Nam Trung Bộ và Tây Nguyên năm 2017 tại Đà NẵngĐà Nẵng: Tổ chức Kỷ niệm 70 năm Ngày truyền thống Nhiếp ảnh và Điện ảnh Việt NamKhai mạc Triển lãm ảnh nghệ thuật “Đà Nẵng ký ức và hiện tại”Hội nghị tổng kết công tác và trao giải thưởng, tặng thưởng văn học nghệ thuật năm 2010“Long lanh một dải sông Hàn” - Ký sự đậm dấu ấn văn hóa Đà Nẵng