Tham dự Liên hoan âm nhạc khu vực Nam Trung bộ lần thứ X
07.04.2011
Từ ngày 26 đến 27/3/2011 tại thành phố Qui Nhơn, tỉnh Bình Định, Hội Nhạc sĩ Việt Nam tổ chức Liên hoan âm nhạc khu vực Nam Trung bộ lần thứ X. Đặc biệt Liên hoan lần này là dịp gặp gỡ của hơn 300 nhạc sĩ và khách mời của các tỉnh miền Nam, miền Đông, miền Tây Nam bộ và khu vực Tây Nguyên. Mỗi tỉnh góp với Liên hoan chương trình biểu diễn tác phẩm giàu bản sắc của địa phương mình, đồng thời tại Liên hoan các đại biểu cũng tham gia Hội thảo chủ đề Âm nhạc Dân tộc-hiện đại và xu thế hội nhập. Dàn nhạc nhà hát Giao hưởng thành phố Hồ Chí Minh cũng đã được sự hỗ trợ kinh phí của thành phố để đến biểu diễn những tác phẩm chọn lọc của các nhạc sĩ là hội viên Hội Nhạc sĩ Việt Nam.
Đoàn đại biểu Hội Âm nhạc Đà Nẵng gồm 7 thành viên do nhạc sĩ Thái Nghĩa làm trưởng đoàn, tham dự Liên hoan với một số tác phẩm của nhạc sĩ Minh Đức, Thái Nghĩa, Phương Tài, Mai Danh, Nguyễn Đức…Đoàn cũng chuẩn bị các ý kiến tham luận tại Liên hoan về những vấn đề đang được công chúng quan tâm ở thành phố Đà Nẵng.
Vân Như
Có thể bạn quan tâm
Ra mắt tập trường ca “Giữa mùa đại dịch” của Lê Anh DũngChỉ đạo tổ chức đại hội Mỹ thuật thành phố nhiệm kỳ 2018 - 2023Tham gia Triển lãm mỹ thuật “Sắc màu V”Đà Nẵng: Gửi 10 hồ sơ tham dự xét giải thưởng năm 2020 của Liên hiệp các Hội Văn học-Nghệ thuật Việt NamHội nghị sơ kết công tác quý I, triển khai phương hướng quý II năm 2021Hội nghị cộng tác viên Tạp chí Non Nước năm 2017. Chỉ đạo tổ chức đại hội Nghệ sĩ sân khấu thành phố nhiệm kỳ 2018 - 2023Khai mạc Trại sáng tác văn học, mỹ thuật thiếu nhi 2013Khai mạc Trại sáng tác đồ họa Đà Nẵng lần thứ tưĐại hội Hội Văn nghệ dân gian thành phố Đà Nẵng lần thứ IV, nhiệm kỳ 2018 - 2023