KHAI MẠC TRIỂN LÃM ẢNH NGHỆ THUẬT “ĐỜI NÓN-ĐỜI NGƯỜI” VÀ “RUỘNG VÙNG CAO”
24.03.2011
Chiều ngày 23/3/2011, triển lãm ảnh nghệ thuật của NSNA Ông Văn Sinh và Nhà nhiếp ảnh Trần Phước Chính được khai mạc vào tại Bảo tàng Đà Nẵng.
Đến dự có bà Nông Thị Ngọc Minh - Phó chủ tịch Ủy ban Nhân dân thành phố, ông Nguyễn Hữu Chiến - Phó giám đốc Sở Văn hóa, Thể thao và Du lịch, ông Bùi Công Minh - Chủ tịch Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật, đại diện Ban chấp hành 9 hội chuyên ngành, Chi hội Nghệ sĩ nhiếp ảnh Việt Nam tại Đà Nẵng, nghệ sĩ nhiếp ảnh cùng những người yêu thích nhiếp ảnh ở thành phố Đà Nẵng.
Triển lãm trưng bày 115 ảnh nghệ thuật theo hai chủ đề Đời nón-Đời người của NSNA Ông Văn Sinh và Ruộng vùng cao của Nhà nhiếp ảnh Trần Phước Chính.
Triển lãm do Hội Nghệ sĩ nhiếp ảnh Việt Nam, Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật, Hội Nhiếp ảnh nghệ thuật và Bảo tàng Đà Nẵng phối hợp tổ chức từ ngày 23/3 đến 31/3/2011. Những bức ảnh được trưng bày đã thật sự mang đến những cảm xúc mới lạ cho công chúng yêu thích nghệ thuật nhiếp ảnh ở thành phố Đà Nẵng.
Vân Như
Có thể bạn quan tâm
Tiếp đoàn văn nghệ sĩ tỉnh Cần ThơHội Điện ảnh thành phố Đà Nẵng trao tặng thưởng cho 4 tác phẩm xuất sắc năm 2022Tổng kết Trại sáng tác Văn học-Mỹ thuật thiếu nhi 2014 Khai mạc Triển lãm ảnh nghệ thuật “Đất nước vào xuân” Tọa đàm “Tản mạn về ngôn ngữ Thơ” Triển lãm ảnh “Khoảnh khắc và thời gian”Hội Nhiếp ảnh Nghệ thuật đề xuất trao tặng Giải thưởng VHNT TPĐN lần thứ baGala công diễn tác phẩm đoạt giải về đề tài phòng, chống dịch Covid-19Họp bàn tổ chức Triển lãm Mỹ thuật Nam miền Trung và Tây Nguyên lần thứ XVII năm 2013 tại Đà Nẵng Khai mạc Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi năm 2017