Hội nghị các Chi hội trưởng Chi hội Nghệ sĩ sân khấu Việt Nam khu vực miền Trung
28.03.2012
Hội Nghệ sĩ sân khấu Việt Nam tổ chức Hội nghị các Chi hội trưởng Chi hội Nghệ sĩ sân khấu Việt Nam khu vực miền Trung vào sáng ngày 28/3/2012 tại Nhà hát tuồng Nguyễn Hiển Dĩnh thành phố Đà Nẵng.
Đến dự hội nghị có NSND Lê Tiến Thọ, Chủ tịch Hội Nghệ sĩ sân khấu Việt Nam, nhà thơ Bùi Công Minh, Chủ tịch Liên hiệp các hội Văn học Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng, các Chi hội trưởng Chi hội Nghệ sĩ sân khấu Việt Nam các tỉnh từ Quảng Trị đến Ninh Thuận.
Nhà thơ Bùi Công Minh đã phát biểu chào mừng hội nghị.
Hội nghị đã thảo luận tình hình hoạt động năm 2011, đặc biệt đề cập đến thực tế khó khăn về lực lượng sáng tác kịch bản và điều kiện hoạt động ở miền Trung đồng thời đề xuất thành lập Liên chi hội Nghệ sĩ sân khấu Việt Nam nhằm tăng cường phối hợp đẩy mạnh hoạt động của các chi hội miền Trung.
Tại hội nghị, NSND Lê Tiến Thọ đã phát biểu chỉ đạo định hướng hoạt động năm 2012 và trao quyết định kết nạp hội viên mới.
Việt Thái
Có thể bạn quan tâm
Triển lãm tranh 'Sắc xuân Quý Mão 2023'Trang Thông tin điện tử tổng hợp Văn nghệ Đà Nẵng hoạt động trở lạiTham gia Liên hoan ảnh nghệ thuật Khu vực Nam Trung bộ và Tây Nguyên lần thứ XVIII - 2013Hội Nghệ sĩ sân khấu thành phố Đà Nẵng tổng kết công tác năm 2022, triển khai phương hướng hoạt động năm 2023Cuộc thi sáng tác tranh, ảnh “Đà Nẵng trên tuyến đầu chống đại dịch covid – 19”Văn nghệ sĩ Đà Nẵng dự họp mặt đầu Xuân Ất Mùi 2015Khai mạc Trại sáng tác Văn học, Mỹ thuật thiếu nhi năm 2019Triển lãm “Mỹ thuật Đà Nẵng 1997 – 2011” Hội nghị tổng kết công tác năm 2015Hoạt động Ngày thơ Việt Nam lần thứ XI tại Đà Nẵng