Dâng hương tưởng niệm các liệt sĩ-văn nghệ sĩ khu V
31.07.2012
Sáng ngày 25/7/2012, Đoàn văn nghệ sĩ của Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng gồm Ban lãnh đạo Liên hiệp Hội, đại diện Ban Chấp hành các hội chuyên ngành cùng các văn nghệ sĩ lão thành do nhà thơ Bùi Công Minh, Chủ tịch Liên hiệp Hội làm Trưởng đoàn đã đến Bảo tàng Quân khu V dâng hương Chủ tịch Hồ Chí Minh và Ngọn lửa đá, nơi khắc tên trên 200 anh chị em nhà văn, nhà báo, nhạc sĩ, diễn viên văn công…đã anh dũng ngã xuống trên chiến trường miền Trung.
Tại buổi dâng hương, anh em văn nghệ sĩ xúc động kể về những cống hiến to lớn của các liệt sĩ - văn nghệ sĩ đã hy sinh vì độc lập dân tộc.
Đây là hoạt động thường niên của Liên hiệp các hội Văn học-Nghệ thuật thành phố Đà Nẵng kỷ niệm ngày thương binh liệt sĩ (27/7/1947-27/7/2012) nhằm tưởng nhớ và nhắc nhở những người cầm bút hôm nay tiếp nối sự nghiệp của đồng chí, đồng nghiệp đã hy sinh, phấn đấu có nhiều tác phẩm có chất lượng góp phần xứng đáng vào công cuộc xây dựng và phát triển quê hương hôm nay.
Có thể bạn quan tâm
Triển lãm ảnh “Đà Nẵng-Những góc nhìn” Tham dự Trại sáng tác ảnh nghệ thuật khu vực Nam Trung bộ & Tây Nguyên Hội thảo “Thành tựu nghệ thuật múa Việt Nam sau ngày thống nhất đất nước”Trang Thông tin điện tử tổng hợp Văn nghệ Đà Nẵng hoạt động trở lạiKhai mạc triển lãm ảnh với chủ đề “Đà Nẵng tuổi hai mươi” và trưng bày tư liệu “Đà Nẵng - Dấu ấn 20 năm đổi mới” Chương trình giới thiệu tác phẩm âm nhạc của cố Nhạc sĩ Thái NghĩaHội Nhà văn Đà Nẵng họp bàn kế hoạch tổ chức Ngày thơ Việt Nam lần thứ XI Giao lưu âm nhạc tại Đà NẵngLãnh đạo thành phố làm việc với Liên hiệp các Hội Văn học-Nghệ thuật Đà NẵngKết quả Cuộc thi và triển lãm ảnh nghệ thuật "Đà Nẵng toàn cảnh"